Video není dostupné.
Omlouváme se.

Vì Sao Chú Thím 8 Ra Đi Sẽ Có Lời Giải Thích Thỏa Đáng Cho Cả Nhà Được Rõ | BQCM & Family T492

Sdílet
Vložit
  • čas přidán 16. 12. 2022

Komentáře • 1K

• @valerievo7195
    @valerievo7195 Před rokem +252

Kim xin chào Bếp quê của mẹ và kênh TKQ , hôm nay kim có đôi lời tâm sự cùng CMTQ, kim cũng xin CMTQ cũng như kim đây,mình đừng bao giờ nhìn một phía cạnh nào đó. Mà đánh giá sai lầm một người tốt, kim xin nói thêm, nếu không có kênh TKQ thì kim không biết Chú Thiếm 8 như ngày hôm nay, kim con nhớ, lúc KQ chuẩn bị xây cây cầu, kim có hỏi KQ em xây cầu vậy là bao nhiêu tiền, có MTQ ủng hộ không em, TKQ trả lời với kim, dạ có chị rồi KQ nói như thế này, dạ em xây cầu xong nếu còn tiền Em sẽ cất nhà cho chú Thiếm 8 em ở, tội nghiệp chú Thiếm 8 em, ở trên TP dịch bệnh không có đi làm được,rồi kim mới hỏi KQ chú là gì của em, KQ nói là chú ruột của em, Rồi KQ nói em không bao giờ bỏ chú em, em ráng lo cho chú Em có căng nhà che nắng che mưa, chú em không có con, nên em phải có trách nhiệm lo cho chú 8 của em, kim nghe như vậy kim thương quá, nên kim mới hỏi KQ như vậy mình cất nhà cho chú Thiếm 8 bao nhiêu tiền vậy em KQ mới trả lời , rồi kim và 2 người bạn của kim, ủng hộ cho chú Thiếm 8 có căng nhà mỏ ước để che nắng che mưa,hôm nay kim nói ra như vậy để CMTQ hiểu được đừng trách lầm một ai đó,đó là lời tâm sự của kim, nếu kim có lời gì không đúng, kim mong CMTQ bỏ qua cho, kim xin chúc kênh Bếp Quê Của Mẹ và kênh TKQ được bà con trong nước và ngoài nước yêu thương và ủng hộ thật nhiều, kim cũng xin chúc CMTQ thật nhiều sức khỏe, gia đình luôn vui vẻ hạnh phúc an lành trong cuộc sống ❤️

• @tenkhong3253
      @tenkhong3253 Před rokem +31

Tôi cũng ở Mỹ mới biết kênh này 5 tháng, ủng hộ kim đã nói lên sự thật. Không nhờ TKQ thì chú thím 8 không có nhà

• @maitrinh6773
      @maitrinh6773 Před rokem +24

Cám ơn Kim đã nói ra sự thật.Tôi ở Úc. Tôi mới bắt đầu đăng ký 2 kênh của TKQ (từ khi một số bạn hô hào tẩy chay ) mặc dù tôi đã theo dõi khá lâu rồi. Tôi rất quý gia đình TKQ . Mong cho mọi chuyện lắng xuống và gia đình có được một mùa giáng sinh cùng năm mới tràn đầy tiếng cười và hạnh phúc

• @mydungo7892
      @mydungo7892 Před rokem +15

Cám ơn Kim đã nói lên sự để mọi người nhìn nhận vấn đề đúng đắn hơn.Gia đình KQ cũng giải thích một cách khách quan rồi dù sao cũng anh em ruột với nhau.Dò sông dò biển dễ dò không ai lấy được thước đo lòng người là vậy đó

• @NganLe-qb7tr
      @NganLe-qb7tr Před rokem +27

Nếu không nhờ Cháu TKQ thì Anh Chị 8 làm gì có được căn nhà ở như ngày hôm nay??? Ăn quả thì nhớ kẻ trồng cây.. Mong mọi Người nhìn xa mà phân tích cho chính xác.. Đừng tay nhanh hơn não.. Mà làm tổn thương Người tốt ở đây..

• @DuyNguyen-nu4lv
      @DuyNguyen-nu4lv Před rokem +10

Trước mình nhớ có clip nói ông bà 8 có cháu ngoại rồi. Vậy là sao ạ.

• @huongdang2457
    @huongdang2457 Před rokem +117

Thương ba má KQ quá,từng tuổi này vẫn chưa được yên âm,vẫn phải chịu đựng những lời nói khó nghe,khổ vì em,làm ơn mắc oán ,biết sao giờ ,máu chảy ruột mềm,cùng mẹ sinh ra ,tui nói thiệt nếu có lòng thương ba má KQ ,mong mọi người đừng làm tổn thương ba má KQ nữa ,nghe ba KQ nói thấy thương qua ,có lòng ủng hộ hai kênh của gia đình KQ thì cứ tiếp tục ,còn cảm thấy không đúng như ý của mình thì cũng đừng có những lời nói tổn thương họ ,ba má KQ lớn tuổi rồi ,họ cần sự bình an,mong mọi người hiểu cho gia đình KQ.

• @thuhanguyen2684
      @thuhanguyen2684 Před rokem +6

Xui xẻo...tet này xả xui cúng cô hồn nha tkq

• @ThuyNguyen-te6zt
      @ThuyNguyen-te6zt Před rokem +9

Vk ông tám ko có KQ với ông bà nội làm gì có nhà mà ở nhìn mặt ông tám ko có hậu

• @myngoc8902
      @myngoc8902 Před rokem

Mới vừa xem Chú Thím 8 bên kênh
      ( Trương Văn Khánh ) nè"😀😀
      Kênh đó cũng nấu ăn như bên kênh ( Thánh Kho Quẹt ) này nè"

• @HungNguyen-co1wx
      @HungNguyen-co1wx Před rokem +1

@@myngoc8902 CZcams Trương Văn Khánh

• @phantranthi9146
      @phantranthi9146 Před rokem

Mọi người ơi! Chú thím 8 sao bỏ đi vậy?

• @chauminhnguyen6089
    @chauminhnguyen6089 Před rokem +14

Tất cả các bạn trong kênh của anh chị 6 , cũng đừng thắc mắc và hỏi gì đến GĐ của anh chị 8 nữa nha ! Vợ là anh chị 6 đã giải thích và chứng ta cùng hiểu rồi, nếu ai vẫn tiếp tục hỏi nữa tức là ngươi đó không tôn trọng lời nói của anh , chị 6 , coi kênh của anh , chị 6 hàng ngày, mình thừa hiểu và biết tánh và của GĐ cùng các cháu, sống rất là thật thà, chất phác, thật lòng, đó mới là tấm lòng của người miền Tây,anh chị 6 và GĐ cứ yên tâm, vàng thì không sợ lửa , luôn chức cho anh , chị 6 và tất cả GĐ được bình an ,Hạnh Phúc,vui vẻ, và kênh của anh chị các cháu ngày càng phát triển nha ! 🇺🇲🌷👍🇺🇲🌷👍🇺🇲🌷👍🇺🇲🌷👍🇺🇲🌷👍🇺🇲🌷👍🇺🇲🌷👍🇺🇲🌷👍🇺🇲🌷👍🇺🇲🌷👍🌷

• @dungdoan501
    @dungdoan501 Před rokem +7

LÂU GHÊ MỚI THẤY GĐ TRỞ LẠI . THẤY NHỚ GĐ LẮM. . GĐ THẬT DỄ THƯƠNG MỘC MẠC . CHÂN TÌNH. NHỚ GIỌNG NÓI CỦA MẸ . CHÚC CẢ GĐ LUÔN VUI KHỎE HẠNH PHÚC VÀ BÌNH AN NHA💖💖💖💖💖

• @thuhanguyen7505
    @thuhanguyen7505 Před rokem +34

Nghe lời tâm sự của anh chị Sáu mà thương quá. Kg sao đâu anh chị, chắc chú thiếm Tám có công việc khác tốt hơn, mình chúc mừng cho chú thiếm Tám thôi. Anh chị Sáu yên tâm làm clip hay mõi ngày là đc rồi, kg cần quan tâm hay buồn những lời nói xa gần làm gì, ai hiểu mình thì cám ơn, còn kg hiểu cũng cám ơn luôn,
    Giáng Sinh sấp tới Chúc gd Bình an trong Chúa Hài Đồng.

• @hientran8718
      @hientran8718 Před rokem

Đúng rồi mỗi người cách nghĩ. Có khi chú thiếm 8 k muốn làm nữa. Những lời cay nghiệt k giúp đc j chỉ khiến tình cảm ae càng xa cách, mặc cảm khó gỡ thôi

• @thienthienchannel883
    @thienthienchannel883 Před rokem +4

Thật lòng mình xem kênh thích nhìn ông bà nội và 2 cháu, nấu bữa cơm cùng ăn rất hạnh phúc cảnh gia đình yêu thương xem bà nội kho cá nấu canh giờ mình biết cũng kho cá rất ngon rồi, kho y giống bà nội làm, cảm ơn bà nội nhiều nha, mong gia đình luôn vui khỏe, tiếp tục làm clip chia sẽ , Chúc cả nhà mùa Giáng Sinh An Lành hạnh phúc trong ơn Chúa nhé , TKQ cố lên, còn rất nhiều người yêu mến gia đình và hiểu TKQ mà

• @ginny__yenny
    @ginny__yenny Před rokem +35

Con hiểu tấm lòng của chú thím 6. Chú thím 6 và gia đình đừng buồn! Đúng như câu thím 6 nói, không làm chuyện trái với lương tâm! Người làm trời nhìn. Sống tin nhân quả! Chúc gia đình ta được mạnh khỏe và bình an ❤️

• @nhatphongpham9558
    @nhatphongpham9558 Před rokem +21

Thứ vong ơn bội nghĩa chú thiếm 6 ko cần giải thích và nhắc tới nữa.con rất vui khi gia đình chú thiếm trở lại đúng thành viên như ngày xưa.👍🏻👍🏻👍🏻👍🏻

• @hoian4713
      @hoian4713 Před rokem +2

Minh nghĩ thoáng hơn chút, chú thím 8 ko phai như vậy, chắc có noi kho không nói dc, ko muon anh minh buồn nên chi nói với cháu , chúng ta nên thông cảm cho chú thím

• @ngocminh267
      @ngocminh267 Před rokem +1

Truoc gio khg noi, thay qua kenh dua chau ruot khac nhieu nguoi dang ky lai bat dau gieo .....

• @khaduong5014
    @khaduong5014 Před rokem +5

Tôi có cách nhận xét con người khá chính xác : Chú thím 6 là người thật thà chất phác , sống có tình cảm ,việc chú thím 8 ra đi ... thôi thì chú thím 6 cũng đừng buồn nhiều mà ảnh hưởng sức khỏe , thời gian qua chú thím 6 đã làm vậy là tốt lắm rồi , chứ khó có ai làm được vậy , ngay cả bản thân tôi .Thôi thì duyên tới đó thì đành chịu . Mong gia đình mạnh khỏe !

• @ninapham5745
    @ninapham5745 Před rokem +11

Chào Anh Chị Sáu ! Em thấy Anh Chị Sáu và Em TKQ đã giải thích về Anh Chị Tám nhiều lần(3 lần) rồi mà cũng còn những người thắc mắc hoài , Anh Chị 6 đừng quan tâm đến những lời nói đó nữa và cũng đừng buồn nữa Anh Chị 6 .Gia đình Anh Chị vẫn làm clip chia sẽ nấu ăn như cũ mãi mãi nha .Em rất thích gia đình của Anh Chị lắm .

• @thaophuong-hm6nu
    @thaophuong-hm6nu Před rokem +36

Vẫn câu nói cũ . Tâm sinh tướng . Chú Thím Sáu tốt nên mình vẫn ủng hộ và xem như những ngày đầu kênh mới thành lập . Còn chú thím Tám mình cũng ko thích ngay từ đầu nhưng vì ủng hộ chú thím Sáu nên mình vẫn xem thôi . Còn sống như nào ko hổ thẹn với lương tâm là được . Chú Thím Sáu cố lên đừng quan tâm đến miệng lưỡi thiên hạ mà ảnh hưởng đến sức khoẻ ạ . Mình làm dâu trăm họ nên ko thể hài lòng được hết tất cả mọi người . Còn những ai yêu quý ủng hộ chú thím sáu thì mong mọi người vẫn tiếp tục ủng hộ còn những ai không thích chú thím sáu thì cũng mong đừng nói lời cay nghiệt với chú thím vì chú thím có tuổi rồi với chú thím có làm gì đâu mà lại xúc phạm chú thím như vậy.

• @nguyenthuhuyen6536
      @nguyenthuhuyen6536 Před rokem +1

Nếu nói về nhìn mặt thì mình thấy vk ck chú thím 6 thấy hiền lành và mình thấy có thiện cảm hơn thật

• @thaophuong-hm6nu
      @thaophuong-hm6nu Před rokem

@@nguyenthuhuyen6536 Chuẩn bạn ạ . Tâm sinh tướng đấy . Người nào hiền lành phúc hậu hay ác nó hiện lên mặt ngay . Nên mình vẫn luôn ủng hộ vợ chồng chú thím Sáu . Còn qua bao nhiêu video biết thừa ai là người như nào .

• @manhthangnguyen4276
    @manhthangnguyen4276 Před rokem +211

Chưa nói đến mấy chục năm nay rồi vợ chồng chu 8 làm ăn trên Sài Gòn không làm được cái nhà để chui vào chui ra giờ phải bỏ thành phố về quê hương cũng nhờ gia đình ông bà và TKQ giúp đỡ và kêu gọi các mạnh thường quân mới có được can nhà để sống .nói cho có tinh nghĩa thì đáng lẽ ông bà 8 phải biết ơn mới đúng còn ông bà 6 có tội tình gì cũng như vợ chồng TKQ cũng vậy thì làm gì mà mọi người suốt ngày đi soi mói và bat phải thế này thế kia cho mệt .thực sự không cam thấy mệt mỏi và mất thời gian sao? Thay vì đi quan tâm đến việc gia đình người ta thì hãy lo tốt việc nhà mình trước đi đã

• @ninasgcanada6414
      @ninasgcanada6414 Před rokem +27

Đúng vậy b đã nói hết những gì mình muốn nói. Mọi người vô duyên hết sức không thấy sự tử tế của ông bà 6 sao mà bắt bẻ

• @manhthangnguyen4276
      @manhthangnguyen4276 Před rokem +21

@@ninasgcanada6414 xa hội là vậy mà bạn .việc của nhà mình thì không lo nhưng lại thích đi quan tâm đến việc của người ta rồi suốt ngày soi mói từng tý việc thực sự là rất mệt mỏi .mình sống o xư người cuộc sống thực sự rất mệt mỏi sau những ngày làm việc thì vào đây chỉ để xem cho voi đi nổi nhớ quê hương và mình cũng thực sự rất ít khi bình luận nhưng hôm thấy vậy mình mới nói . cảm ơn bạn và chúc bạn và gia đình đón một mùa giáng sinh an lành và hạnh phúc bên gia đình và người thân

• @hong..le.2391
      @hong..le.2391 Před rokem +13

Rất chuẩn .co video xem là vui rồi

• @dokhoa718
      @dokhoa718 Před rokem +7

Chính xác

• @sbt2582
      @sbt2582 Před rokem +1

c.thím tám làm bên kênh mới zồi

• @HienNguyen-wg8tr
    @HienNguyen-wg8tr Před rokem +19

Chú tám có gương mặt lanh nhất trong mấy anh em,còn thím tám làm cặp chân mày nhìn thấy ghê vậy mà mọi người đều khen hai ông bà có gương mặt phúc hậu. ...

• @thuthaonguyenthi9059
      @thuthaonguyenthi9059 Před rokem +2

Ko hề phúc hậu lun. Bà 8 cái mặt sưng húp lun. Mắt xếch lên mà phúc hậu nỗi gì. Người có khuôn mặt phúc hậu là bà nội đó

• @dunglu5022
      @dunglu5022 Před rokem +2

Ban ơi nhung người nào khen vo ông tam phúc hậu la người ta noi mía mai do thoi ,mình khg thích bình phẩm ai ca , nhung ngay đau tien thay ba ta la mình khg co cảm tình lien

• @vannguyenthihong4768
    @vannguyenthihong4768 Před rokem +5

Mình xem là xem ông bà nội nấu những món ăn ngon và sự trân thật của ông bà và các cháu chứ đâu phải xem ông bà tám đâu mà thắc mắc chi cho ông bà buồn nhé mọi người

• @vanchau2082
    @vanchau2082 Před rokem +59

Nghe ông bà nội trái lòng Cung kháng gia , không biết đau mà mình thấy thương ông bà nội quá 🙏😍😍

• @ThuyNguyen-ks4fq
    @ThuyNguyen-ks4fq Před rokem +14

Lúc khó khăn anh em đang tay giúp đở khi có nhà cửa rồi thì ko biết nhớ ơn người như vậy đủ biết thế nào rồi các bạn hãy nhìn nhận cho kỹ nhé

• @tuyetphan3903
    @tuyetphan3903 Před rokem +8

Đầu tiên là tôi coi kênh Thánh Lầy khi TL còn chưa có con trai. Bổng dưng tôi thấy có kênh Thánh Kho Quẹt thì tôi vào coi , vừa coi TL vừa coi TKQ rồi thì TL đi đâu mất tiêu sau khi cất nhà cho bà chị 70 tuổi ,kể từ đó thì tôi chỉ coi TKQ cho tới khi có thêm kênh Bếp Quê Của Mẹ thì tôi coi cả hai kênh TKQ và BQCM cho đến nay ,và tôi ít khi comment ,chỉ thỉnh thoảng khi có mâm cơm đặc sản với những món mà tôi thèm mấy chục năm chưa có được ăn khi xa xứ, và thỉnh thoảng khen hai cháu nội ,gia đình rất ở thôn quê có cuộc sống bình dị rất là hạnh phúc , hai kênh chủ yếu là tình thương ông bà cha mẹ ,tôi thấy đây là một gia đình rất là gương mẫu ,chỉ nhìn thôi mình cũng thấy hạnh phúc lây,còn về mặt cá nhân thì tôi cũng như cộng đồng mạng mình chỉ là khán giả thôi ,nên tôi không phán đoán ai cả . Nhưng có một điều tôi nhận thấy từ anh chị 6 cho tới con cháu rất là công tâm làm việc rất đâu ra đó không có chỗ nào có khuyết điểm cho mỗi bữa ăn hàng ngày . Nhân dịp Giáng Sinh sắp đến tôi xin chúc cho hai kênh TKQ và BQCM được tràn đầy Ơn Chúa Giê-su Hài Đồng và Đức Mẹ Maria ban nhiều Ơn nhiều Phước xuống cho hai kênh và gia đình mọi sự như ý !!!

• @vanlinh4535
    @vanlinh4535 Před rokem +1

Những lời tâm sự của ông bà 6 cảm động thật. Cháu tin tấm lòng ông bà Sáu, trước mặt 2 cháu gái phát ngôn cho người xem chắc chắn phải đúng sự thật.
    Cháu phục bà 6. Bà bảo thôi thì kệ đi, tình cảm anh em trước lầm sau hiểu là được rồi. Đúng thế, không ai nắm tay từ sáng tới tối. Cũng đâu phải thánh nhân phải sống cho đẹp lòng người.
    Nên ông bà đang thể hiện 1 nhân cách sống cao quý, tốt đời đẹp đạo. Để tạo phước cho 2 cháu gái về sau.
    Cháu chúc ông bà nhiều sức khỏe cùng gia đình bình an.

• @aobui9160
    @aobui9160 Před rokem +16

Chu thím tám không lam nua thì thôi moi người đừng thắc mắc nua . Thay bình thường thôi . Ông noi da tra loi hết roi . Chúc gd co chú Giang sinh an lành hp vui vẻ bên những buổi cơm ngon nhe !

• @yenhuynh8800
    @yenhuynh8800 Před rokem +21

Cô chú 6 ơi đừng buồn và bận tâm nữa,cô chú thương và giúp đỡ ae ai nhìn thấu đáo cũng biết mà
    Cô chú và gđ hãy giữ sức khoẻ và làm clip đều đặn cho khán giả yêu thương gđ được gặp cô chú và các bé mỗi ngày nhe
    Gđ mình bao nhiêu đây là đẹp đội hình rồi, thỉnh thoảng có khách mời cũng vui,chứ cô chú và anh Giàu đừng thêm vô thành viên mới nữa
    Con mãi yẻu quí và ủng hộ 2 kênh của gđ cô 6

• @nguyenthihuongtra9114
    @nguyenthihuongtra9114 Před rokem +13

anh chị 6 đừng buồn mình lớn tuổi buồn ảnh hưởng tới sức khoẻ để sức còn lên líp cho bà con xem hơi đâu mà buồn cái loại kg ra gì món ăn ngon lắm chúc gia đình mình dùng bữa ngon miệng cưng trúc mai kngọc nhiều lắm 2 con ngoan lắm

• @thuthaonguyenthi9059
    @thuthaonguyenthi9059 Před rokem +1

Cô chú với cái tâm rất thiện lành. Chúc cô chú thật nhiều sức khỏe, còn ông bà 8 sống như thế nào thì ông trời có mắt.

• @hoanglongtran8243
    @hoanglongtran8243 Před rokem +3

Mình xem đi xem lại đoạn video cuối của ông bà nội tâm sự.thấy thương ông bà thật sự.bữa cơm ko còn ngon như trước. Em út sống tệ bạt thôi kệ đi ông bà ạ.cứ làm kênh như chưa từng có chú thím 8.mọi người luôn ủng hộ kq cũng như ông bà nội

• @thibengo4548
    @thibengo4548 Před rokem +21

Thấy thương cho gia đình nhà ông bà sáu quá, thôi thì cứ bình yên sống như ngày nào, kệ, miệng thiên hạ mà, ông bà, con trai, con dâu, hai cháu cứ vui vẻ làm clip . Chúc gia đình nhiều sức khoẻ, sẽ có một cái tết đầm ấm.

• @ThaoHuynh0112
    @ThaoHuynh0112 Před rokem +26

Sự xuất hiện của cô chú 8 bên 1 kênh khác, phần nào mọi người cũng có thể hiểu ai như thế nào. Chúc gd 2 Bác hưởng mùa Giáng Sinh an lành, hạnh phúc!

• @dongphuong-vh6kn
      @dongphuong-vh6kn Před rokem

Kênh nào vậy bạn minh muốn xem mặt họ tn

• @DuyenNguyen-xx3ut
      @DuyenNguyen-xx3ut Před rokem +7

Vậy là vợ chồng chú 8 có xuất hiện kênh khác à mình khg nghĩ họ lại nhu vậy

• @ThaoHuynh0112
      @ThaoHuynh0112 Před rokem +1

Mình xem bênh TKQ nghe nói tên Khánh mà mình ko quan tâm vì mình vào xem kênh đó như mình ủng hộ việc làm của họ. Nên mình ko biết chính xác tên kênh. Nếu bạn muốn biết bạn vào đọc bình luan chắc sẽ có.

• @thontruong5695
      @thontruong5695 Před rokem +1

@@dongphuong-vh6kn TRƯƠNG văn khánh

• @VanLe-oj5bc
      @VanLe-oj5bc Před rokem +1

Kênh Trương Văn Khánh b ơi

• @camtunguyen2004
    @camtunguyen2004 Před rokem +36

Con đã xem kênh TKQ và BQCM ngay những ngày đầu thành lập,con yêu quý cuộc sống chơn chất, thật thà của người quê mình. Thương chú thím 6 đã chịu đựng những lời lẻ k hay suốt thời gian qua mà vẫn cam chịu trong im lặng.

• @dungbui5095
      @dungbui5095 Před rokem

Giá như ông bà tám bảo chước ngày nghỉ ko quay nữa thì có một vi gieo tam biệt khán giả và ah e ruột thì khán giả cũng không trách móc hay soi mói gì còn chuyện gia đình ai cũng phải có cái va cham nhưng cảm thấy cái gì cho qua đc thì cứ cho qua

• @thuyphan9763
    @thuyphan9763 Před rokem +35

Con theo dõi kênh từ rất lâu từ hồi chưa có chú thím 8. Nên con chỉ xem chú thím 8 như khách có thì vui còn k thì thôi con rất ủng hộ kênh của mình. Mong ông bà nội cứ vui vẻ và cho ra thật nhiều video hay nữa nhé ❤️

• @Molly.luv99
    @Molly.luv99 Před rokem +30

Thương ông bà nội kể chuyện mà nét mặt buồn thấy rõ
    Thôi thì chỉ biết chúc kênh BQCM ngày càng phát triển ạh 👏🏻

• @huonggustafsson7923
    @huonggustafsson7923 Před rokem +2

Chị gia đình Anh Chị sáu rất dễ thương tốt với em Út. Tui theo dổi thấy rất ngưởng mộ tinh cảm Anh Chị sáu cách nhiệt tình với con cháu và vợ chồng chú tám tiếc là chú thím tám không quý những tình cảm đó của Anh Chị. Tui rất thích coi kênh của Anh Chị sáu sống tình cảm thời buổi này mấy ai tốt với Anh Chị như Anh Chị. Mong gia đình Anh Chị thật nhiều sức khỏe để có được nhiều video hay chia sẻ đến mọi người yêu thích kênh hay của Anh Chị sáu. 👍💯🥰

• @thanhthi2575
    @thanhthi2575 Před rokem +1

Lâu hôm nay lại xem kênh này mình rất trân trọng gđ anh chị sáu sống giản dị con trai con dâu 2 bé gái rất ngoan lễ phép còn hơn nhiều gđ mang tiếng có học giầu có chúc gđ anh chị các cháu mạnh khỏe hp tôi ở hà nội xa quá gần tôi đến chơi với anh chị tôi rất quý cách sống chân chất của anh chị các con cháu chào nhé

• @kimlinh3313
    @kimlinh3313 Před rokem +6

Theo cảm nhận của riêng tôi, ăn hột cơm của người ta còn dính kẻ răng,huống chi anh em ruột hết dịch về đây chân ướt chân ráo được anh chị mình và mạnh thường quân giúp đỡ cho có chỗ ở chưa gì đã qua kênh khác làm trong khi công việc cũng như vậy phải chi làm công việc khác thì đâu ai nói,chú thiếm 8 làm vậy có thấy hổ thẹn với lòng mình không? người ta gọi là vong ơn đó.

• @nhatphongpham9558
    @nhatphongpham9558 Před rokem +7

Nhưng tui thích nhất là gia đình chú thiếm 6 hiện tại.mãi ủng hộ chú thiếm 6 ❤️❤️❤️❤️❤️❤️

• @manhthangnguyen4276
    @manhthangnguyen4276 Před rokem +19

Tóm lại 1 câu là youtube của ông bà và của TKQ có từ trước vợ chồng ông 8 chỉ mới về đây được một thời gian vì thế mọi người cũng đừng quá soi mói làm gì cho mệt .còn việc thu 2 nữa là chuyện riêng của gia đình người ta không cần phải đi sâu vào vấn đề làm gì cho mệt người thay vì đi soi mói chuyện của họ thì mình nên lo lắng cho gia đình mình và quan tâm đến việc của nhà mình thì tốt hơn .còn ai thích xem kênh của 2 gia đình ông bà và TKQ thì xem cảm thấy không thích thì thôi cần gì phải quan tâm đến làm gì cho mệt .mình cũng có cho họ hay là giúp đỡ gì đâu mà phải đi soi mói và bắt bẻ chuyện riêng của họ cuộc sống của mọi gia đình là muôn hình muôn vẻ .ông bà 8 cũng đâu phải là trẻ con nữa đâu .đầu cũng 2 thu tóc rối họ biết phải làm gì .cuộc sống của ai thì người đấy lo thôi

• @vanchau2082
    @vanchau2082 Před rokem +2

Lúc chu thím 8 sa có thất thế từ Sài Gòn về quê không có nhà để ở ,, anh em của chu 8 động mà ,nhưng đau có ai giúp đỡ chu đâu , chu thím 8 té nước ai là người ra tay giúp chú để chú khỏi chết nước , kéo chú khỏi chết đuối rồi chu thím 8 quay lại đập người giúp đỡ mình liền , ,chú thím 8 có phải là kẻ vong ân bội nghĩa không vậy chú 8 ,tối về có chỗ để che mưa che nắng rồi hy vọng chú thím 8 tự mình mình nhìn lại mình mà biết thấy xấu hổ một mình nhé chú đến khi gia đình k q

• @duyenle9230
    @duyenle9230 Před rokem +9

Nghe anh chị chia sẽ ,mình cảm thấy thương anh chị nhiều lắm, đúng như lời chị 6 chia sẽ ,chuyện mình làm sẽ có trời biết đất biết ,miễn sống sau k cảm thấy hổ thẹn là được rồi.

• @vugat429
    @vugat429 Před rokem +5

Em cũng hay xem líp của. Anh Chị.. Nên em nhìn tưởng nên tâm nên tính. Nhìn Anh Chị Sáu. Hiền có tâm.. Còn trong gia đình mỗi người mỗi tính..Vợ chồng Anh 8 ko tạm biệt. Anh.Chị 6 thì thôi đi. bỏ qua hết cho nhẹ đầu...
    Chúc Gia đình Anh Chị luôn luôn mạnh khỏe và vui vẻ ..bình an làm nhiều líp vui hơn...

• @TriNguyen-qs2dz
    @TriNguyen-qs2dz Před rokem +3

Nuôi cho đủ long đủ cánh rồi phản hạn người đó hong cần cô chú ơi.chúc kênh phát triển ❤

• @huephamthi3946
    @huephamthi3946 Před rokem +1

(đang nhan tin thì có khách) .... rồi đến đúng ra cat nhà, mà hôm nay lại vậy, có được Gd như Anh Chị thật là có phước.... Mình luôn ủng hộ kênh
    T K Q ,kênh Bếp quê của Mẹ ,chúc Gd thật nhiều sk, và luôn gặp nhiều may mắn trong cuộc sống nhé!

• @haily944
    @haily944 Před rokem +3

Mỗi nhà mỗi cảnh con cũng ko bt sau. Con nói thật tuổi con cũng còn nhỏ nhưng con bt sống phải có tình nghĩa và bt ơn . cũng nhờ bác 6 chu Thiêm 8 mới có MTQ giúp đỡ cho cái nhà để ở. Nếu ko làm chung nữa thà con đi bán vé số chứ ko qua kênh khác quay . hôm qua con thấy chú Thiêm 8 ở kênh khác mà chung dòng họ với A Kho Quẹt giật mình chứ . nhưng nhìn chú Thiêm 8 ko có vẻ tự nhiên giống kênh a kho quẹt

• @YenNguyen-ee5xe
    @YenNguyen-ee5xe Před rokem +32

Rất thương ông Bà Nội,đừng bùn nha Nội oi trời cao có mắt ơn trên lun che chở gđ mình ❤❤❤

• @nguyenthithuymai5265
    @nguyenthithuymai5265 Před rokem +8

nghe anh chị 6 nói ra tâm sự về chú thím 8... thấy thương gia đình anh chị 6 quá. anh chị 6 sống tình nghĩa sẽ gặp được nhiều phước lành. chúc gia đình suc khoe, vui vẻ hạnh phúc

• @ThuyNguyen-te6zt
    @ThuyNguyen-te6zt Před rokem +2

Ông bà nội sống tình cảm một gđ biết thương yêu nhau vk ck con trai hiếu thuận với ba mẹ hai cháu nội ngoan rất yêu quý gđ ông bà nội

• @lennguyen2488
    @lennguyen2488 Před rokem +15

Hơi sức đâu mà nghe xã hội họ nói gdinh chú thím 6 đừng bận tâm ai nói gì nói , chúc gdinh chú thím 6 nhiều sức khỏe và nhiều may mắn đến với gdinh chú

• @manhthangnguyen4276
      @manhthangnguyen4276 Před rokem +3

Mình đồng ý với bạn ý kiến của bạn giống mình .

• @vanchau2082
    @vanchau2082 Před rokem +3

Sau mà nghe ông bà nội nói mà tự nhiên mình bị chảy nước mắt , hy vọng ông bà nội mạnh khỏe mọi khó khăn gì sẽ sớm trôi qua 💪🏻❤️❤️👍👍

• @julihuynh8709
    @julihuynh8709 Před rokem +5

Bởi trước đó mình nói ông bà 8 giả tạo giả bộ mà k ai nghe, k có tiền chứ xe xua dữ lắm. Đừng thấy ông 8 cười cười nói nói mà thấy thật thà.

• @chiho6769
    @chiho6769 Před rokem +1

nhìn ông bà nội là biết người hiền hậu dễ thương, theo mình nhận xét ❤️❤️

• @CucNguyen-wp1wi
    @CucNguyen-wp1wi Před rokem +2

Trở lại ngày xưa khi ko có chú thím 8 vẫn ok mà, tôi luôn hâm mộ 2 kênh tkq và bqcm

• @ngankim6080
    @ngankim6080 Před rokem +5

Cô chú 6 đừng buồn nữa ! gđ chị cùng các bạn rất thích xem kênh của chú thím và TKQ ! Chị luôn ủng hộ cô chú cùng các cháu ! Xin Chúa ban phước lành đến gđ cô chú nhiêu hơn ! 🙏💝💝💝💝💝🇺🇸🍁

• @alo229
    @alo229 Před rokem +22

Thương ông bà nội nhiều lắm luôn luôn ủng hộ ông bà nội,cố lên ông nội ơi.Đừng buồn ông bà nội ơi

• @huongnguyenvlog7895
    @huongnguyenvlog7895 Před rokem +3

Mỗi cây mỗi hoa . Mỗi nhà mỗi cảnh . Thật lòng mọi người đều yêu thương gia đình TKQ nên khi thấy vắng bóng những người thân của cô chú . Mọi người vào hỏi thăm thôi. Cô chú cũng đừng buồn và suy nghĩ nhiều ảnh hưởng đến sức khỏe . Gia đình cô chủ cố gắng phát triển kênh đó cũng là niềm vui và cuộc sống của gia đình . Chúc gia đình cô chú bình an và may mắn .

• @ThiLe-om3jo
    @ThiLe-om3jo Před rokem +1

Thấy thương ông bà nội nói riêng & những người có tuổi ( có cả vc chú thím 8). Có lẽ đây là câu chuyện ngoài ý muốn mà nhiều gia đình gặp phải. Chị nội nói rất đúng “ Sống phải k việc gì phải thẹn với lòng “. Gieo gì gặt đó,….Mong chúc cho người người luôn an yên từ trong tâm mình !

• @vanchau2082
    @vanchau2082 Před rokem +10

Ông bà nội đừng buồn người phán bội như chú 8 để trời nhìn thấy thôi, ông ba nội cần vui vẻ , và cùng nhau làm cho kênh tốt và hay hơn Cho kháng gia vui vẻ hơn ❤️👍

• @hoavo881
      @hoavo881 Před rokem

Du sao cũng là anh e ruột ko nen nói lời gì về chu tam, chu sáu cũng đau lòng

• @PhuongNguyen-uq8wl
      @PhuongNguyen-uq8wl Před rokem

@@langdinh7174 chú 8 là em ruột của chú 6 đó bạn . Bây giờ chú thím 8 qua làm kênh với cháu trai con của người anh thứ năm cũng là anh ruột của chú sáu và chú 8

• @loanvo2183
    @loanvo2183 Před rokem +3

Dù có hay khg có chú thiếm 8, em vẫn thích xem clip của anh chị mỗi ngày, anh chị đừng bận tâm lời ra tiếng vào của người này người kia nữa nha anh chị 6.

• @HanhNguyen-rf8qb
    @HanhNguyen-rf8qb Před rokem +2

Con người mình khi có tuổi rồi có những chuyện mà ông bà xưa hay nói năm xui tháng hạn ,tự dưng nó đến rồi khi đi để lại cho mình bao tai tiếng, buồn phiền, kiếp người là vậy mọi người ai cũng phải có và gặp, mong mọi người vượt qua

• @tramvo1776
    @tramvo1776 Před rokem +1

Mắc mệt. Ai được sống ổn thì mừng cho họ. Dịch bệnh chán quá trời. Đừng xét nét chi li quá. K lẽ chuyện gì cũng phải trình cả làng. Cuộc sống ngắn ngủi lắm. Mỗi người lo tu tâm mà cầu bình an. Qua mùa dịch mới thấy mạng người mong manh. Cầu xin mẹ quan thế âm Bồ Tát độ cho tất cả chúng sanh đều bình an, mạnh khỏe.
    Nam mô cứu khổ cứu nạn quan thế âm Bồ tát ma ha tát

• @phanvy1032
    @phanvy1032 Před rokem +38

Ai nói gì đừng buồn ông bà ơi , ai sống sao thì họ tự hiểu , làm sao vừa lòng hết mọi người , cháu xem kênh của gia đình từ lúc còn chưa có kênh bếp quê của mẹ , chúc ông bà và gia đình giáng sinh an lành .

• @huytuan9440
    @huytuan9440 Před rokem +10

Ngay nao nhơ co kênh thanh kho quet..chu 8 mơi co manh thường quân giup đơ cho cai nha..khi đau bênh thim 6 tơi thăm hoi...vây ma giơ quên hêt ơn nghia..đơi kho đoan qua...chuc gđ chu thim 6 luôn manh khoe hp..

• @nguyenphuongthengoc1810
    @nguyenphuongthengoc1810 Před rokem +4

.
    Muốn có được thành công trong cuộc sống, đòi hỏi mỗi chúng ta phải là người có "Tài", có "Tâm" và có "Tín" Chúc ông bà nội luôn mạnh khỏe
    ..

• @NgaPham-vy1xj
    @NgaPham-vy1xj Před rokem +1

Thương gia đình anh chị , trong thời gian qua thấy gia đình đối sử với vợ chồng anh 8 rất tử tế, vợ anh 8 bệnh chị cũng mua quà qua thăm hỏi, chị em bạn dâu nói chuyện rất tình cảm , trong những bữa ăn chị thường gắp thức ăn cho vk anh 8 thể hiện sự yêu thương , hai cháu lễ phép với vk anh 8 , thật đáng tiếc

• @trinhhoa7714
    @trinhhoa7714 Před rokem +1

Kệ ông bà 8 đi đâu thì đi, trước tới nay clip của a chị 6 và thánh kho quẹt vẫn tốt mọi người rất thích xem và ủng hộ. Cả nhà đều rất dễ thương

• @nhunguyet9250
    @nhunguyet9250 Před rokem +3

Vậy là xong rồi đó chú thiem à, để mọi người khỏi thắc mắc để mình an tâm tiếp tục công việc. Còn người ở thế nào thì có ông trời biết. Giữ được chén cơm là tốt lắm rồi.

• @vando6603
    @vando6603 Před rokem +12

Thấy chú thím tám ở bên kênh khác rồi thì thôi Gia đình Anh chị đừng buồn không sao đâu mình ủng hộ gia đình mình và các bạn mọi nơi ủng hộ Cho nha ❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤

• @ThuyLe-iv7rc
    @ThuyLe-iv7rc Před rokem +2

Cô chú ơi! Kệ người ta nói ji thì nói, cô chú đã giải thik nhiều rồi! Cứ vui vẻ sống thật tốt ạ! Luôn ủng hộ cô chú!

• @hatnhu3971
    @hatnhu3971 Před rokem +1

Gia đình TKQ rất tốt. Xem lai những cip đầu khi vợ chồng ấy mới về quê, được đùm bọc ăn ngon theo từng clip. Phước đã hết rồi nên đã ra đi.

• @tuyethuynhthi8502
    @tuyethuynhthi8502 Před rokem +14

Xem Clip và nghe những lời tâm sự và giải thích của anh 6 cho kháng giả trong và ngoài nước hiểu thông cảm cho gia đình anh 6và chú thím 8 để không còn thắc mắc giữa 2gia đình và mong cả nhà ủng hộ kênh TKQ và BQCM như từ lúc bạn đầu . Chúc cả nhà nhiều sk hạnh phúc và bình an.Hôm nay chị 6 nấu canh đu đủ hầm xương ăn cùng cá sặc muối sả ớt và dua mắm thì còn gì bằng ngon lắm luôn.Chúc cả nhà nhiều sk hạnh phúc bình an trong cuộc sống và ăn ngon miệng nhé BQCM.

• @ThuyPham-ky7ce
    @ThuyPham-ky7ce Před rokem +4

Ông nội nhìn nghiêm túc sạch sẽ tâm lý lắm.

• @nguyenhoangminhan9970
    @nguyenhoangminhan9970 Před rokem +2

rất thương và kính trọng ô bà nội cùng gia đình luôn ủng hộ chúc ôb nội thật khỏe mạnh nhé

• @huephamthi3946
    @huephamthi3946 Před rokem +2

Anh Chị ko nói thì cộng đồng mạng cũng biết,Anh Chị là người cuu mang Chủ Thím, từ lúc ở TP về, trước đó thì mình ko biết , giúp đỡ du thu, từ chuyện nhỏ

• @huongdang1420
    @huongdang1420 Před rokem +5

Nào ai lấy thước mà đo lòng người. Luôn ủng hộ bếp quê ❤

• @tnguyen886
    @tnguyen886 Před rokem +9

Xin chúc cô chú và gia đình bình an và vui vẻ.

• @phuong0410tv
    @phuong0410tv Před rokem +2

Trên đời này đc mấy người ah mà lo cho em út vậy rồi còn gì nua chúc gia đình cô chú luôn luôn có thật nhiều sức khỏe

• @VanNguyen-gg3we
    @VanNguyen-gg3we Před rokem +1

Khi mới thấy vc ông em xuật hiện tui biết tướng nhìn nhưng thấy anh em giứp nhau thuận thảo tui cũng vui. Người chưa kịp mang ơn cũng vì đồng tiền. Người chưa kịp tăng lương cũng vì tiền . Tất cả vì tiền mất tình.

• @NghiaLe-rt8po
    @NghiaLe-rt8po Před rokem +3

Đó dù sao cô chú cũng phải nói như vậy cho CDM biết sao này ko còn ai ý kiến gì nữa chúc cô chú vui vẻ mạnh khỏe

• @TrangHuynh-hz9vb
    @TrangHuynh-hz9vb Před rokem +7

Vay cho may nguoi nhieu chuyen vua long . K sao dau chu thim 6 . Dung buon .kenh Truong van khanh co chu thim 8 tham gia . Anh em ma ban dung nhau . Moi nguoi ung ho chu thim 6.

• @hoanglongtran8243
    @hoanglongtran8243 Před rokem

Ông bà nội kq tâm sự nghe mà thương quá .thôi thì ông bà cố lên.cái gì bỏ thì bỏ.ko cần vương vấn.chúc cả nhà kq cùng ông bà nội 2 cháu sức khỏe. Làm kênh ngày càng phát triển hơn

• @tuyethuynh8451
    @tuyethuynh8451 Před rokem +2

Hôm nay xem clip kho quẹt nói rõ ngọn ngành vấn đề của chú 8 tôi đã hiểu rồi và thấy thương cho gia đình chú 6 quá,chú thím 6 và kho quẹt buồn tôi cũng buồn lắm.

• @thiliennguyen1818
    @thiliennguyen1818 Před rokem +5

Ai nói gì không quan tâm tôi luôn ủng hộ kênh của ông bà nội chúc GĐ một mùa giáng Sinh an lành hạnh phúc bên CHÚA Hài Đồng

• @ThanhLe-zi1uk
    @ThanhLe-zi1uk Před rokem +12

Luôn ủng hộ gia đình như trước kia, bây giờ và sau này.

• @oanhkieu5886
    @oanhkieu5886 Před rokem +1

Trẻ con ở vùng nông thôn sướng thật.ăn sạch.không khí sạch.các con đều khỏe mạnh.ngoan hiền..iu

• @kimpham8034
    @kimpham8034 Před rokem +1

Anh chị 6 phụ nhau làm video cũng hạnh phúc và được bình an.
    Tôi luôn ủng hộ anh chị và các cháu.

• @bonghoa6262
    @bonghoa6262 Před rokem +9

con là 1 khán giả sống ở ngoài Bắc theo dõi kênh của anh Kho Quẹt từ rất lâu, con bị hấp hẫn bởi những món ăn dân dã và khung cảnh Miền Tây rất đẹp đẽ , bình dị qua từng video của nhà mình. con rất ít khi để lại bình luận, nhưng hnay khi xem được video này, con những khán giả theo dõi gia đình mình từ lâu, chắc hẳn ko ai có thể phủ nhận được việc chú thím 8 có được căn nhà che mưa, che nắng có 1 phần công sức của chú thím 6 và sự ủng hộ rất lớn từ các MTQ. đó là những điều mọi người thấy rõ nhất! bữa tiệc nào rồi cũng sẽ có lúc tàn, nếu chú thím 8 ko còn muốn tham gia nữa, thì mọi người đừng nặng nề chê trách chú thím 6 nữa ạ. cô chú đâu có tội lỗi gì mà mọi người miệt thị - chê trách ạ? cuộc sống này do mỗi chúng ta đánh đổi lựa chọn - chấp nhận, chỉ cần mình sống tốt và ko thấy hổ thẹn với bản thân , cuộc sống này vốn theo quy luật nhân quả. Ai cũng có lí lẽ của mình, nên chúng ta đừng vội đổ lỗi ai đúng ai sai, cuộc sống này rất vô thường nên mong khán giả theo dõi đừng nặng lời với cô chú ạ! đừng tự biến tướng - thêu dệt câu chuyện bằng lối suy nghĩ thiển cận của bản thân. con là người theo dõi ngay từ đầu, nên đến giây phút này mãi ủng hộ cô chú 6 ạ. mong cô chú giữ gìn sức khỏe và cho ra nhiều video cho khán giả thưởng thức ạ!

• @thuminhtu5323
    @thuminhtu5323 Před rokem +19

Bé Khánh Ngọc luôn trong sáng và luôn yêu quí gđ của mình hồn nhiên dễ thương ❤

• @batmientaysan2627
    @batmientaysan2627 Před rokem +1

Lúc chưa nghe gia đình a sáu nói về a chị tám thì mình đã xem kênh khác tình cờ thấy đk a chị tám là mình đã có suy nghĩ tiêu cực về a chị tám rồi. Thật ra con người xấu hay tốt hay sống 2 mặt thì thường hay thế hiện trên khuôn mặt của mỗi con người. Vs lại gia đình a chị sáu là ruột thịt của mình mà sao phải sống tệ với họ như vậy. Sao mình kg nghĩ lúc mình mới về quê mình như thế nào và ai là người đã cưu mang và giúp chk mình để có đk nhà cửa như ngày hôm nay mà mình phải quay lưng vs họ. Rồi qua kênh khác mà làm. Nếu như mình thì cho dù có đói mình cũng kg bao giờ làm như vậy đâu. Thà mình đi tìm việc khắc làm. Thôi a chị sáu và tkq đừng buồn. Đời là như vậy đó. Chúc đại gia đình luôn bình an và khỏe mạnh ❤❤❤

• @lenhi3405
    @lenhi3405 Před rokem +1

Có clip xem là vui rồi mọi người ơi , chuyện gia đình người ta, chỉ có người trong cuộc mới hiểu. Ai đúng ai sai nói chung kg liên quan đến mình thì kg nên tìm hiểu hay thắc mắc làm gì cả. Mình quý Chú Thiếm Tám , thì cũng quý gia đình a Kho quẹt, nên khi kg thấy Chú Thiếm Tám tham gia quay clip nữa thì mình thấy thiếu và buồn vậy thôi. Nhưng đừng vì thế mà nghĩ xấu cho nhà Bác 6 hay nói những lời khó nghe dành cho Chú Thiếm Tám nữa . Như vậy mình sẽ thấy dễ chịu và thoải mái hơn khi xem clip. Chúc cả nhà ngày cuối tuần đc nhiều sức khỏe, nhiều niềm vui ạ !

• @iepco4030
    @iepco4030 Před rokem +5

Điệp cô xin chào em gái thương yêu Bếp Quê Của Mẹ nhé , hôm nay em làm 2 món ăn đúng bài luôn nhe. Chúc cả nhà ăn ngon miệng, luôn ủng hộ kênh của 2 mẹ con vì đã được thưởng thức những món ăn ngon khó cưỡng. Mãi những lời chúc tốt đẹp và mai mắn nhất xin gửi đến gia đình mình, triệu triệu like cho kênh Bếp Quê Của Mẹ và kênh thánh kho quẹt cả nhà nhé.

• @theresahanguyen
    @theresahanguyen Před rokem +6

Ông bà Sáu đừng bận lòng chi cho mệt Nhờ gia đình khó quẹt nên người ta mới giúp cho ông bà Tám căn nhà rồi ông bà Tám nuôi ăn mấy tháng trời Lớn rồi phải tự lập chứ ăn bám hoI ko sợ con cháu cười thúi đầu Muốn có tiền thì tự kiếm tiền đi Chắc nghĩ lên CZcams là phải cho tiền đỏ ko có nên giận Ăn xong quẹt mỏ ko bao giờ ngóc đau lên nói Sống đang hoàng như giađinh kho quẹt tự nhiên của chay vô Đầu tiên Coi là thấy cặp vợ chồng Tám,là ko xài được Hai vợ chồng lên mâm ăn như chết đói

• @tienabc2810
      @tienabc2810 Před rokem +3

Mình chỉ là người xem có cần nặng lời quá với vợ chồng chú ấy ko

• @trinhhuynh3456
    @trinhhuynh3456 Před rokem +2

Ngây từ đầu cô chú nói ra đi,thì mọi chuyện k đi đến nổi này,tại gì chín người mười ý mà cô chú,đối với riêng con thì con vô đây xem clip để thư giản học hỏi những món ăn mà cô nấu,chúc gia đình cô chú dồi dào sức khỏe ạ.

• @xuannguen6289
    @xuannguen6289 Před rokem +2

Bà nội rất thương thím 8 cái gì cũng lan lan ăn đi lan mà ko ngờ thím 8 là người sống ko biết điều

• @phuongmy2198
    @phuongmy2198 Před rokem +3

Thương đại gđ chú Sáu chân chất hiền lành .luôn ủng hộ kênh bếp quê .Thánh kho quẹt

• @trucdao7978
    @trucdao7978 Před rokem +3

AC6 đừng buồn nữa. “Cây kim trong bọc, có ngày cũng lòi ra.” về vc8 nổ hà. AC6 ráng giữ gìn sức khỏe, không mệt mỏi, lúc nào cũng vui vẻ cùng con, cháu KN- TM. Luôn ủng hộ kênh BQCM & TKQ. Triệu like.
    Mến chúc đại gia đình BQCM, TKQ, và mọi người có một mùa Giáng Sinh an lành và hạnh phúc.

• @nssjnnssj2650
    @nssjnnssj2650 Před rokem +1

Dạ xin Chú Cô Sáu đừng bận tâm việc mọi người nói gì, nghi gì... Chú Cô cứ vui khỏe, bình an Mừng Chúa Giáng Sinh ạ! Con xin chúc gđ Hưởng Một Mùa Giáng Sinh An Lành. Tràn đầy Ơn Chúa Hài Nhi.

• @ngocmainguyen3483
    @ngocmainguyen3483 Před rokem +2

Sống vô tình hết biết. Nhưng mà em cứ cho qua đi, cuộc sống là vậy. Có lợi thì anh Em, không thấy có lợi thì quay đi. Vợ chồng Em không phải suy nghĩ gì nữa. Cả nhà em sống quá tốt với cô chú tám rồi.

• @trucbui1947
    @trucbui1947 Před rokem +7

Luc den vui ve khi ra di khong loi tu biet that kho tra loi Nhung o doi song co luong tam thi khong ho then ve sau voi nguoi than 👌

• @TuanAnhNguyen-gc5hf
    @TuanAnhNguyen-gc5hf Před rokem +4

Cháu luôn hộ cô chú và 2 bé❤❤❤chú ko cần thanh mình nhiều cho mệt cô chú ạ👨‍👩‍👧‍👦gia đình vui là mn vui rồi chú ạ.

• @huynhthi8860
    @huynhthi8860 Před rokem +2

Già rồi không suy nghĩ về với gia đình là quý lắm rồi thấy anh chị và vợ chồng cháu KQ rất thương chú thiếm mà '': mình suy nghĩ làm sao cho đúng với m.,n

• @kimchinguyenthi3322
    @kimchinguyenthi3322 Před rokem

Thật sự lúc đầu khi thấy vc chú 8 tham gia 2 kênh này mình cũng rất ngưỡng mộ tình cảm ace của họ vì thực tế rất hiếm có được tc ace yêu thương nhau như thế nên lúc nào mình cũng chúc cho họ giữ đc tc như thế nhg k hiểu sao bây giờ lại ra cớ sự vậy . thôi xem như cái gì cũng p tuỳ duyên đúng sai gì thì mấy ace cũng là ruột thịt với nhau nếu ac 6 hoan hỷ đừng buồn phiền gì hết cứ vui vẻ sống với con cháu .mình nghĩ mọi việc sẽ qua vì ae có kiếp này k có kiếp sau .Chúc mọi người vui vẻ khỏe mạnh bình an chuẩn bị đón năm mới an lành hạnh phúc .

• @jinguyen5398
    @jinguyen5398 Před rokem +33

Thương ônh bà nội quá..chúc gđ ông bà nội thật nhiều sức khoẻ ạk❤️❤️❤️

• @thuybui924
    @thuybui924 Před rokem +2

Ai muốn nói và bình luận như thế nào miễn lương tâm của mình mình hiểu. Chúc gia đình TKQ an lành ❤❤

• @user-vm5rc4xg7x
    @user-vm5rc4xg7x Před 2 měsíci

Chúng tôi là fans lâu nay của TKQ. Trong một video TKQ đã đích thân lên tiếng giải thích trách cứ chú Tám về việc muốn được giúp đỡ (làm đường đi) gì đó, với giọng điệu và lời chê trách không nhẹ nhàng chút nào..Chạnh nghĩ mà cảm thấy ái ngại cho chú Sáu là anh ruột trong tình thế khó xử này.. Chú thím Sáu là người nhân hậu hào phóng ắt cũng đau lòng khi người con của mình hành xử như vậy, biết nói gì đây.
    Thật ra không thể phủ nhận tấm lòng tốt sự giúp đỡ của TKQ đối với chú thím Tám, song với tính cách bossy nóng nảy nên hành xử nói năng thái quá khi thật ra sự việc không có gì đáng, chỉ cần nhẹ nhàng giải thích với nhau là xong. Có thể vì bị tổn thương nhất là đối với con cháu nên chú Tám đã chọn sự im lặng ra đi…Chúng ta cùng là con cái Chúa, hãy nghĩ đến lời Ngài YÊU THƯƠNG VÀ THA THỨ…

• @chaucao8755
    @chaucao8755 Před rokem +9

Ông bà 8 đã quA kênh mới rồi, già mà cư xử với anh chị cháu,,,không đàng hoàng , giờ có nhà của MTQ kênh Ông bà 6 giúp đở thì quên ơn

• @HaNguyen-no5hl
      @HaNguyen-no5hl Před rokem +1

chau cao
      giup nguoi khong can ke on. Trong gia dinh anh em khi kho khan thi giup do, khi ho co the tu song duoc coi nhu xong khong nen ke lam gi ma mung cho ho

• @kimcuong9560
      @kimcuong9560 Před rokem +2

@@HaNguyen-no5hl bớt giọng cao thượng đi:)) giúp người k cần trả ơn nhưng đừng vô ơn trở mặt

• @HaNguyen-no5hl
      @HaNguyen-no5hl Před rokem +1

@@kimcuong9560 làm sao bạn biết ho vô ơn

• @thinuongmarcelin6881
      @thinuongmarcelin6881 Před rokem

@@HaNguyen-no5hl ông bà nội không kể ơn tại nhiều người moi móc nên ông bà nội lên tiếng nói thôi. Lúc ở Sài Gòn về quê nhờ ông bà nội và TKQ lên tiếng với mạnh thường quân giúp đỡ có căn nhà bị giờ ra đi không dám nói với người anh ruột của mình thiệt là đáng trách. Đúng là ăn cháo đá bát. Cứu vật vật trả ơn. Cứu nhơn nhờn trả oán á

• @HaNguyen-no5hl
      @HaNguyen-no5hl Před rokem +2

Đúng ra anh em họ không có chuyện nhưng các người cứ phan doan