วิธีติดตั้งไดเวอร์ + ตั้งค่าปริ้นแบบไร้ขอบ | เครื่องปริ้นเตอร์ รุ่น Brother DCP-T220

Sdílet
Vložit
  • čas přidán 9. 09. 2024
  • การติดตั้งไดร์เวอร์ นาทีที่ : 00:16
    การตั้งค่าปริ้นแบบไร้ขอบ นาทีที่ : 03:21
    สเปค
    BROTHER DCP-T220 + INK TANK
    Print Speed : ขาวดำ 16 / สี 9 (แผ่น/นาที)
    Resolution : สูงสุด 1200 x 6000 dpi
    Copy Speed : ขาวดำ 8 / สี 3 (แผ่น/นาที)
    Copy Resolution : สูงสุด 1200 x 1800 dpi
    Scan Resolution : สูงสุด 1200 x 2400 dpi
    ถาดบรรจุกระดาษ 150 แผ่น
    การเชื่อมต่อ : USB
    Black Ink Refill
    BT-D60 BK (7,500 pages)
    Color Ink Refill
    BT-5000 C, BT-5000 M, BT-5000 Y (5,000 pages)
    ภาพรวม
    พบกับเครื่องพิมพ์มัลติฟังก์ชันอิงค์แท็งก์จากบราเดอร์ ที่มีขนาดกะทัดรัด เหมาะสำหรับใช้ภายในบ้านหรือออฟฟิศที่มีปริมาณการพิมพ์สูง หมดกังวลเรื่องต้นทุนในการพิมพ์ ให้ประสิทธิภาพของงานพิมพ์ที่คมชัด สีสัดสนใส
    พิมพ์เร็ว
    ด้วยความสามารถในการพิมพ์ได้เร็วถึง พิมพ์สี/ขาวดำสูงสุด 11/28 ppm (Fast Mode) หรือ 9/16 ipm (ISO Print Speed*) เครื่องพิมพ์ Brother ช่วยให้การทำงานของคุณสะดวกรวดเร็วมากยิ่งขึ้น ไม่ว่าคุณจะพิมพ์รายงานระดับมืออาชีพหรือพิมพ์โบรชัวร์ที่สวยสะดุดตา ก็สามารถผลิตสื่อเพื่อธุรกิจของคุณเพื่อสร้างความประทับใจให้กับลูกค้าได้อย่างมั่นใจ
    *อ้างอิงจากมาตรฐาน ISO/IEC 24734. ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ www.brother.com/rd/printspeed
    จัดการงานพิมพ์ได้อย่างมีประสิทธิภาพ
    จัดการงานพิมพ์ได้ง่ายดายด้วยถาดกระดาษมาตรฐาน รองรับได้ 150 แผ่น พร้อมช่องใส่กระดาษด้วยมือทีละแผ่นด้านหลัง (Manual Feed Slot) สำหรับกระดาษหลายรูปแบบที่แตกต่างกัน
    ประหยัดได้ในทุกๆ งานพิมพ์
    ประหยัดต้นทุนในการพิมพ์มากกว่า ด้วยขวดน้ำหมึกขนาดใหญ่ ที่ให้คุณให้พิมพ์ขาว-ดำ ได้ถึง 7,500** หน้า และพิมพ์สีได้ถึง 5,000** หน้า ด้วยหมึกแท้ราคาคุ้มค่า ช่วยให้เครื่องพิมพ์และหัวพิมพ์มีอายุการใช้งานได้ยาวนานมากขึ้น
    **Quoted approx. yields are extrapolated based on Brother original methodology using Test Pattern ISO/IEC 24712. Quoted approx. yields are not based on ISO/IEC 24711.
    เติมหมึกง่าย ไม่หกเลอะเทอะ
    เครื่องพิมพ์มัลติฟังก์ชันอิงค์แท็งก์จากบราเดอร์ มาพร้อมฝาครอบน้ำหมึกใส เพื่อให้คุณสามารถมองเห็นระดับน้ำหมึก และถูกออกแบบมาให้เติมหมึกได้ง่ายๆ ลดความเสี่ยงต่อการหกเลอะเทอะและรั่วซึม
    ใช้งานง่าย
    เครื่องพิมพ์มัลติฟังก์ชันอิงก์แท็งก์จากบราเดอร์ ใช้งานง่าย เพียงแค่คุณแกะกล่อง เสียบปลั๊ก แล้วเริ่มพิมพ์ได้เลย ไม่ต้องติดตั้งไดรฟ์เวอร์เพิ่มเติม ด้วยการเชื่อมต่อที่แสนง่ายดายนี้ ทำให้คุณพร้อมพิมพ์ได้ทันที
    สงสัยหรือทำตรงไหนไม่ได้สอบถามได้ครับ
    @CZcams Creators
    เมื่อดูวิดีโอจบแล้ว เป็นกำลังใจให้เรา อย่าลืมกดไลค์ และ subscribe กดกระดิ่งแจ้งเตือน ด้วยนะครับ
    ---Subscribe on CZcams and Facebook Fanpage---
    youtube channel: / @krusuksanti
    Facebook Fanpage : / mynameissuksanti

Komentáře • 11

• @MrKan506
    @MrKan506 Před 27 dny

ขอบคุณค่ะ เข้าใจง่ายชัดเจน จากใจคนโลเทคโนโลยี

• @user-ej3om6yg7i
    @user-ej3om6yg7i Před 22 dny

ขอบคุณค่ะ
    เข้าใจง่ายมากค่ะ

• @banklangkuthi5935
    @banklangkuthi5935 Před rokem

ขอบคุณมากค่ะ ใครทำไม่ได้แนะนำดูช่องนี้เลย ดีมากๆค่ะ

• @user-xl6mq7nm7i
    @user-xl6mq7nm7i Před 5 měsíci

ชอบค่ะเข้าใจง่าย

• @user-tx4tu6ir2o
    @user-tx4tu6ir2o Před 6 měsíci

ของผมพอจะติดตั้งมันขึ้นว่าไปรับรองเเอปที่ไม่ได้มาจากไมโครซอฟท์

• @prathumbunmakoed6325
    @prathumbunmakoed6325 Před 2 lety

ขอบคุณค่ะ

• @DaDa-mh7zj
    @DaDa-mh7zj Před rokem

ขอบคุณมากๆค่ะ

• @litaprayunyuang8863
    @litaprayunyuang8863 Před rokem +3

ขึ้นไม่พบเครื่องค่ะ ลองขยับถอดสายusbแล้ว รีเฟรชแล้วก็ค้นหาอุปกรณ์ไม่เจอค่ะ

• @krusuksanti
      @krusuksanti  Před rokem +1

เชื่อมกับคอม pc หรือ notebook ครับ ปกติจะเจอเลยนะครับ ลองเช็ค ที่เสียบกับตัวเครื่องอีกทีครับ เพื่อเสียบผิดด้านครับ หรือไมก็ลองเปลี่ยน ช่องเสียบ usb ครับ

• @user-ds3ew6ku4e
      @user-ds3ew6ku4e Před 6 měsíci

เหมือนกันเลยค่ะ
      @@krusuksanti

• @user-gj6pk2ie4t
    @user-gj6pk2ie4t Před 2 lety

ขอบคุณมากครับทำง่ายเข้าใจง่ายดีขนาดไม่ใช่ครูคอมพิวเตอร์ยังทำได้ครับ